ilana psa ni agbaye oxygen
Ètò PSA (Pressure Swing Adsorption) fún ẹ̀rọ tó ń mú èéfín jáde jẹ́ ìmọ̀ iṣẹ́ ẹ̀rọ tó ń mú àyípadà bá ètò ìyapa àti ìmọ́tótó gáàsì. Àwọn ohun èlò tó gbéṣẹ́ yìí máa ń lo àwọn ohun èlò tó ní ẹ̀rọ tó ń mú kí afẹ́fẹ́ máa ya afẹ́fẹ́ kúrò nínú afẹ́fẹ́, èyí sì máa ń jẹ́ kí afẹ́fẹ́ máa wà ní àwọ̀n tó ga gan-an. Bí wọ́n ṣe ń ṣe é ni pé, wọ́n máa ń lo ìfúnpá láti mú kí afẹ́fẹ́ tó ti di hẹ́gẹhẹ̀gẹ kọjá nínú omi tó kún fún ọ̀rá tó ń mú kí èròjà nitrogen máa wọ inú rẹ̀, tí afẹ́fẹ́ afẹ́fẹ́ sì máa ń kọjá. Àwọn ohun èlò pàtàkì kan wà nínú ètò náà, irú bí àwọn ẹ̀rọ tó ń mú afẹ́fẹ́ ṣàn, àwọn àgbá afẹ́fẹ́, àwọn ohun èlò tí wọ́n fi ń ṣe àbùdá, àwọn ohun èlò tó ń darí ìfúnpá àti àwọn ètò tó ń darí rẹ̀. Bí ètò PSA bá ń ṣiṣẹ́ ní ojú ooru yàrá, ó máa ń gba àbójútó tó kéré jù lọ, ó sì máa ń pèsè ìwọ̀n ìmọ́tótó afẹ́fẹ́ tó wà níbàámu pẹ̀lú ìlànà, èyí tó sábà máa ń wà láàárín 90% sí 95%. Àwọn ẹ̀rọ yìí ló máa ń pèsè afẹ́fẹ́ ọ́síjìn tó máa ń wà pẹ́ títí fún àwọn ilé iṣẹ́, ilé ìwòsàn àti ilé iṣẹ́ tó ń ta nǹkan. Ìṣiṣẹ́ rẹ̀ tó jẹ́ ti ara ẹni ń mú kí iṣẹ́ rẹ̀ máa bá a lọ déédéé, ó sì tún ní àwọn ohun èlò ààbò bíi àwọn ẹ̀rọ tó ń ṣọ́ ìfúnpá àti àwọn ẹ̀rọ tó ń rí ìwọ̀n ẹ̀rọ tó ń mú kí afẹ́fẹ́ tó wà nínú rẹ̀ mó Ìtòlẹ́sẹẹsẹ ètò náà jẹ́ kí ó ṣeé ṣe láti ṣe àtúnṣe sí i, èyí sì mú kó yẹ fún àwọn iṣẹ́ kékeré àti àwọn ilé iṣẹ́ ńláńlá. Àwọn ètò PSA òde òní tún ní àwọn ibi ìtọ́jú tó ti gòkè àgbà, èyí tó ń jẹ́ kí wọ́n lè máa ṣe ìtọ́jú láti ibi jíjìn àti àtúnṣe tó ṣeé ṣe láti mú kí iṣẹ́ wọn máa lọ dé ibi tó dára jù lọ.